เลือกตั้งประธานนักเรียน ปีการศึกษา 2566
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2023/05/S__19152914-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 25 พฤษภาคม 2566 โรงเรียนบ้านโนนสวรรค์ได้จัดกิจกรรม “การเลือกตั้งประธานนักเรียน ประจำปีการศึกษา 2566” ตามโครงการส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียน ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้รู้จักการเคารพกติกาของส่วนร่วม และได้เรียนรู้หลักการของประชาธิปไตย
ขอขอบพระคุณ องค์การบริหารส่วนตำบลรัตนวาปี ที่ให้ความอนุเคราะห์ อุปกรณ์การเลือกตั้งในครั้งนี้
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2023/05/S__19152912-1024x768.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2023/05/258060-1024x768.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2023/05/S__5644326-1024x768.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2023/05/S__5644327-1024x768.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2023/05/S__5644324-1024x768.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2023/05/3433-1024x768.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2023/05/3432-1024x768.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2023/05/3436-1024x768.jpg)