สุขสันต์วันสงกรานต์ ประเพณีไทย 13 เมษายน 2567
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/พ.ศ.2567-1024x576.png)
เมื่อวันที่ 13 – 15 เมษายน 2567 นายอภิศร ทิพเสนา ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์ ได้เข้าร่วมกิจกรรมวันสงกรานต์ ประเพณีไทย ของวัดบ้านโนนสวรรค์ และชุมชนบ้านโนนสวรรค์-รัตนวาปี โดยมีกิจกรรม ทำบุญตักบาตร สรงน้ำพระ สรงน้ำผู้สูงอายุ เพื่อเป็นการอนุรักษ์วัฒนธรรมอันดีงามของชุมชนต่อไป
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/438331790_2627757410722396_4374728707787206904_n-1024x768.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/438741530_2627757400722397_8170300415281701851_n-1024x768.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/438790366_2627754260722711_3503662485280423077_n-1024x768.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/438327625_2627754387389365_6082333871360077470_n-1024x768.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/438333112_2627754254056045_139131787205702435_n-1024x768.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/438328399_2627754344056036_1084262875180348120_n-1024x768.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/438798947_2627754207389383_6028105200397750374_n-1024x768.jpg)