ร่วมสืบสานประเพณีปีใหม่ไทย ในวันสงกรานต์ 2567
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_2024-04-11_๒๔๐๔๑๓_198-1024x683.jpg)
วันที่ 11 เมษายน พ.ศ. 2567 เวลา 10.30 น. นายอภิศร ทิพเสนา ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์ เข้าร่วมกิจกรรมร่วมสืบสานประเพณีปีใหม่ไทย ในวันสงกรานต์ 2567 และกิจกรรมสรงน้ำพระ และผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา คณะผู้บริหาร เพื่อขอพร และขอขมาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ประดิษฐาน ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2 และความเป็นสิริมงคลในโอกาสวันปีใหม่ของไทย เสริมสร้างความสุขความสามัคคีและสร้างขวัญกำลังใจแก่บุคลากร อีกทั้งร่วมสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของไทย
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/IMG_8785-1024x683.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/IMG_8735-1024x683.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/IMG_8716-1024x683.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/IMG_8553-1024x683.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_2024-04-11_๒๔๐๔๑๓_197-1024x683.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_2024-04-11_๒๔๐๔๑๓_196-1024x683.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_2024-04-11_๒๔๐๔๑๓_108-1024x683.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_2024-04-11_๒๔๐๔๑๓_107-1024x683.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_2024-04-11_๒๔๐๔๑๓_106-1024x683.jpg)
![](https://www.nonsawan.com/2020/wp-content/uploads/2024/04/IMG_8462-1024x683.jpg)